Google Workspace Business Plus: email tên miền riêng, 5 TB mỗi người và Google Vault cho doanh nghiệp cần quản trị dữ liệu chặt chẽ
Business Plus là gói cao nhất trong nhóm Business của Google Workspace, dành cho tổ chức dưới 300 người dùng. Gói có Gmail theo tên miền công ty, dung lượng gộp 5 TB mỗi người, Google Meet tối đa 500 người, Vault để lưu trữ và tra cứu dữ liệu, cùng quản lý thiết bị đầu cuối nâng cao. Gemini được tích hợp sẵn trong Gmail, Docs, Meet và các ứng dụng khác.
Business Plus
640.000đ
565.000đ / người dùng / tháng
- Mọi tính năng của gói Standard
- 5 TB dung lượng gộp cho mỗi người dùng
- Meet 500 người, điểm danh và báo cáo tham dự
- Google Vault và eDiscovery tích hợp sẵn
- Quản lý thiết bị đầu cuối nâng cao
- Bảo mật và quản trị nâng cao
Giá theo bảng giá Adtimin, báo giá trên chưa bao gồm VAT 10%. Báo giá chính thức tùy số lượng tài khoản và thời hạn đăng ký.
Business Plus là gì và khác gì các gói còn lại
Google Workspace Business có ba bậc: Starter, Standard và Plus. Cả ba đều có Gmail tên miền riêng và bộ Docs, Sheets, Slides. Plus khác ở chỗ có thêm công cụ quản trị và tuân thủ: Vault để giữ và tìm lại email, tệp theo yêu cầu kiểm toán hoặc pháp lý, và quản lý thiết bị đầu cuối nâng cao để kiểm soát máy tính, điện thoại truy cập dữ liệu công ty.
Gmail tên miền riêng
Địa chỉ dạng ten@congty.com, không quảng cáo. Gmail lọc spam, thư giả mạo và liên kết độc hại, đồng bộ trên máy tính, điện thoại và máy tính bảng.
Gemini và NotebookLM
Gemini hỗ trợ soạn thư, tóm tắt chuỗi email, viết tài liệu, phân tích bảng tính và ghi chú cuộc họp. NotebookLM cho phép hỏi đáp trên tài liệu nội bộ bạn tải lên.
5 TB và ổ đĩa dùng chung
Dung lượng gộp 5 TB mỗi người cho Gmail, Drive và Photos. Với Shared Drives, tài liệu thuộc về công ty, nhân viên nghỉ việc thì dữ liệu dự án vẫn còn nguyên.
Google Meet 500 người
Họp trực tuyến tới 500 người, có ghi hình lưu vào Drive, điểm danh, báo cáo tham dự, phòng họp nhóm nhỏ, hỏi đáp, khảo sát và khử tiếng ồn.
Google Vault và eDiscovery
Đặt chính sách lưu giữ, tạm giữ dữ liệu khi có tranh chấp, tìm kiếm và xuất email, tệp, tin nhắn Chat phục vụ kiểm toán hoặc yêu cầu pháp lý. Gói Standard không có Vault.
Quản lý thiết bị đầu cuối nâng cao
Bắt buộc mật khẩu mạnh, kiểm tra tình trạng thiết bị, giới hạn ứng dụng được truy cập dữ liệu, khóa hoặc xóa dữ liệu từ xa khi thiết bị thất lạc.
So sánh Business Starter, Standard và Plus
Chọn theo nhu cầu về dung lượng, quy mô họp và mức kiểm soát dữ liệu.
| Tiêu chí | Starter | Standard | Plus |
|---|---|---|---|
| Lưu trữ gộp mỗi người | 30 GB | 2 TB | 5 TB |
| Số người trong Meet | 100 | 150 | 500 |
| Ghi hình cuộc họp | Không | Có | Có |
| Điểm danh, báo cáo tham dự | Không | Không | Có |
| Google Vault | Không | Không | Có |
| Quản lý thiết bị đầu cuối nâng cao | Không | Không | Có |
| Số tài khoản tối đa | 300 | 300 | 300 |
Cần dưới 20 người và không cần ghi hình họp: xem Business Starter. Cần 2 TB và ghi hình họp: xem Business Standard. Trên 300 người: chuyển sang Enterprise.
Ai nên chọn Business Plus
Phù hợp nếu bạn
- Làm tài chính, luật, kiểm toán, giáo dục, y tế hoặc thương mại điện tử và phải lưu giữ dữ liệu theo quy định
- Cần tra cứu lại email, tệp cũ khi kiểm toán hoặc có tranh chấp
- Làm media, thiết kế, dựng video, kiến trúc với tệp rất nặng
- Cho nhân viên dùng điện thoại, laptop cá nhân và cần kiểm soát thiết bị
- Tổ chức webinar, họp toàn công ty hoặc đào tạo trên 150 người
Chưa cần nếu bạn
- Chỉ cần email doanh nghiệp và Drive cho nhóm nhỏ
- Không có yêu cầu lưu giữ hoặc truy xuất dữ liệu theo quy định
- Họp thường dưới 100 người
- Có trên 300 nhân sự, khi đó cần gói Enterprise
Đăng ký qua Adtimin trong bốn bước
- Gửi thông tinSố lượng tài khoản và tên miền của công ty.
- Khởi tạo và xác minhTạo Admin Console, xác minh tên miền bằng bản ghi DNS (TXT, MX, SPF, DKIM).
- Chuyển dữ liệu cũChuyển email, danh bạ từ cPanel, Outlook, Zoho hoặc máy chủ mail cũ, chạy song song để không gián đoạn.
- Bàn giaoGiao quyền Super Admin, xuất hóa đơn VAT và ký hợp đồng.
Vì sao mua qua đại lý ủy quyền tại Việt Nam
Hóa đơn VAT hợp lệ
Có hợp đồng và hóa đơn điện tử để kế toán hạch toán chi phí, thay vì tự thanh toán quốc tế.
Chuyển khoản trong nước
Thanh toán bằng chuyển khoản ngân hàng Việt Nam, không cần thẻ Visa hoặc Mastercard.
Hỗ trợ tiếng Việt
Hỗ trợ trỏ DNS, cấu hình bảo mật, phân quyền và chuyển dữ liệu qua hotline, Zalo.
Adtimin là đối tác được Google chứng nhận, có hồ sơ công khai trên Google Cloud Partner Directory.
Câu hỏi thường gặp về Google Workspace Business Plus
Google Workspace Business Plus giá bao nhiêu?
Theo bảng giá của Adtimin, Business Plus là 565.000đ mỗi người dùng mỗi tháng (giá gốc 640.000đ). Báo giá chính thức tùy số lượng tài khoản và thời hạn đăng ký, liên hệ Adtimin để nhận báo giá.
Business Plus khác Business Standard ở điểm nào?
Plus tăng dung lượng từ 2 TB lên 5 TB mỗi người, tăng Meet từ 150 lên 500 người, thêm điểm danh và báo cáo tham dự. Quan trọng nhất, Plus có Google Vault và quản lý thiết bị đầu cuối nâng cao, hai công cụ mà Standard không có.
Google Vault dùng để làm gì?
Vault giúp quản trị viên đặt chính sách lưu giữ dữ liệu, tạm giữ dữ liệu khi có tranh chấp, tìm kiếm và xuất email, tệp, tin nhắn Chat khi cần kiểm toán hoặc đáp ứng yêu cầu pháp lý.
Gói Business Plus đã có Gemini chưa?
Có. Gemini được tích hợp trong Gmail, Docs, Meet và các ứng dụng Workspace, kèm ứng dụng Gemini và NotebookLM. Mức truy cập mô hình và tính năng có thể thay đổi theo chính sách của Google, bạn nên xác nhận khi đăng ký.
Gói này tối đa bao nhiêu tài khoản?
Các gói Business, gồm Starter, Standard và Plus, hỗ trợ tối đa 300 người dùng. Vượt mức này cần chuyển sang Enterprise.
Chuyển email từ hệ thống cũ sang Business Plus có mất thư không?
Không. Kỹ thuật viên chuyển thư, danh bạ và lịch từ hệ thống cũ, cấu hình chạy song song nên việc gửi nhận email của công ty không bị gián đoạn.
Mua qua Adtimin có xuất hóa đơn VAT không?
Có. Bạn nhận hợp đồng và hóa đơn VAT điện tử hợp lệ để hạch toán chi phí doanh nghiệp.
Cần báo giá Business Plus cho công ty bạn?
Gửi số lượng tài khoản và tên miền, Adtimin báo giá và tư vấn lộ trình chuyển email trong ngày làm việc.
Công ty TNHH Truyền Thông Adtimin | Hotline 0918.437.227, 0917.457.337 | Điện thoại (028) 66.830.474 | info@adtimin.com | 12/25 đường số 49, Phường Hiệp Bình, TP. Hồ Chí Minh




